วันที่ 28 เมษายน 2566 นายจงรักษ์ จารุเนตร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรี เข้าร่วมพิธีเปิดงานเทศกาลมะม่วงสระแก้ว ซึ่งงานนี้ได้รับเกียรติจากนายเชาวเนตร ยิ้มประเสริฐ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว เป็นประธานในพิธีเปิดงาน โดยมีกำหนดจัดงานขึ้นระหว่าง วันที่ 27 เมษายน 2566 ถึง 7 พฤษภาคม 2566 ณ โรงเรือนรวบรวมและคัดแยกผลไม้ ถนน 359 ตำบลสระขวัญ อำเภอเมืองสระแก้ว จังหวัดสระแก้ว เพื่อจำหน่ายผลผลิตมะม่วงของสมาชิกเครือข่ายวิสาหกิจชุมชนมะม่วงจังหวัดสระแก้ว และประชาสัมพันธ์มะม่วงน้ำดอกไม้สระแก้วอัตลักษณ์ GI ของจังหวัดสระแก้ว
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2023/04/S__10575959-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2023/04/S__10575958-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2023/04/S__10575954-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2023/04/S__10575957-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2023/04/S__10575963-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2023/04/มะม่วง-723x1024.jpg)