วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 นางฐปนีย์ ทองบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรภูเก็ต มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ เป็นวิทยากร กิจกรรมอบรมเกษตรกรเข้าสู่ระบบมาตรฐาน GAP และศึกษาดูงาน หลักสูตร “การพัฒนาเกษตรกรเข้าสู่ระบบคุณภาพและมาตรฐานสินค้าเกษตร GAP” ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ที่ 2 ตำบาลศรีสุนทร อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมการอบรม 30 ราย โดยเกษตรกรให้ความสนใจและสอบถามข้อสงสัยกับเจ้าหน้าที่อีกด้วย
![](https://www.doa.go.th/ac/phuket/wp-content/uploads/newspictures/09-11-66/1_resize.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phuket/wp-content/uploads/newspictures/09-11-66/2_resize.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phuket/wp-content/uploads/newspictures/09-11-66/3_resize.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phuket/wp-content/uploads/newspictures/09-11-66/4_resize.jpg)