วันที่ 18-19 สิงหาคม 2566 กลุ่มวิจัยและพัฒนา เข้าร่วมจัดนิทรรศการ เรื่อง มะขามหวานของดีเมืองเพชรบูรณ์ ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตอะโวคาโดคุณภาพ 2566 ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตาก ส่วนย่อย สถานีทดลองพืชสวนพบพระ อ. พบพระ จ. ตาก จัดโดยสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 2 จังหวัดพิษณุโลก
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2023/08/72-66.png)
วันที่ 18-19 สิงหาคม 2556
นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มวิจัยและพัฒนา เข้าร่วมจัดนิทรรศการ เรื่องมะขามหวานของดีเมืองเพชรบูรณ์ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตอะโวคาโดคุณภาพ ภายใต้โครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ ปีงบประมาณ 2566 ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตาก ส่วนย่อย สถานีทดลองพืชสวนพบพระ ตำาบลรวมไทยพัฒนา อำเภอพบพระ จังหวัดตาก จัดโดย สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 2 จังหวัดพิษณุโลก