วันที่ 1 สิงหาคม 2566 นายอิสระ พุทธสิมมา ผอ.ศวพ.เพชรบูรณ์ มอบหมายให้ นส.ศิริวรรณ อำพันฉาย นวก.ชำนาญการพิเศษ และนางภัทร์วลัญช์ หิรัญกุล เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของศูนย์ฯ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เจริญพระพุทธมนต์ และถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและเข้าพรรษา พุทธศักราช 2566 ณ วัดเพชรวนาราม อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2023/08/S__4997131_0.jpg)
วันอังคารที่ 1 สิงหาคม 2566
นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้
นางสาวศิริวรรณ อำพันฉาย นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ และนางภัทร์วลัญช์ หิรัญกุล
เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของศูนย์ฯ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เจริญพระพุทธมนต์ และถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและเข้าพรรษา พุทธศักราช 2566 ณ วัดเพชรวนาราม พระอารามหลวง อำเภอเมืองเพชรบูรณ์ จังหวัดเพชรบูรณ์