วันที่ 21 เมษายน 2566
ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ ได้มอบหมายให้นางจันทพร เวชประสิทธิ์ พนักงานการเกษตร ส3 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มวิจัยและพัฒนา เข้าร่วมเป็นวิทยากรอบรมถ่ายทอดความรู้ให้แก่เกษตรกร ในหัวข้อเรื่อง
“การผลิตถั่วเขียวเพื่อเป็นเมล็ดพันธุ์” โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 20 รายณ กองทุนหมู่บ้าน บ้านซับชมภู
ตำบลบ้านโภชน์ อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์