🌳วันอังคารที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๖
นางสาวสโรชา ถึงสุข ผู้อำนวยการกลุ่มวิจัยและพัฒนา และนางสาวเพ็ญรัตน์ เทียมเพ็ง นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมการประชุมหารือ “แนวทางการพัฒนากระบวนการฆ่าเชื้อราในมะขามด้วยการประยุกต์ใช้เทคโนโลยีพลาสมา อุณหภูมิต่ำ เพื่อการยืดอายุการเก็บเกี่ยวรักษาและประเมินผลกระทบทางเศรษฐศาสตร์และสังคม” ณ ห้องมหาธาตุ ชั้น ๓ อาคาร ๑ ศาลากลางจังหวัดเพชรบูรณ์ อำเภอเมืองเพชรบูรณ์ จังหวัดเพชรบูรณ์