วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566
เวลา 15.00 น. นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์
ได้มอบหมายให้ข้าราชการ พนักงานและเจ้าหน้าที่กลุ่มงานบริการวิชาการ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนาเพื่อถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดาให้ทรงหายพระอาการประชวร
ณ วัดมหาธาตุ พระอรามหลวง ตำบลในเมือง อำเภอเมืองเพชรบูรณ์ จังหวัดเพชรบูรณ์