วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2566🌼
นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มวิจัยและพัฒนาของศูนย์ฯ เข้าร่วมจัดนิทรรศการในโครงการ เปิดโลกวิชาการสู่มาตรฐานสากลโดย ศวพ.เพชรบูรณ์ นำเสนอ เรื่อง "การใช้แหนแดงในนาข้าวและแมลงหางหนีบขาวงแหวน" ภายในบริเวณโดมโรงเรียนเพชรพิทยาคม อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์