วันที่ 28 ธันวาคม 2565
กลุ่มวิจัยและพัฒนา ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ เข้าร่วมจัดนิทรรศการให้ความรู้ทางวิชาการด้านพืช และให้คำปรึกษาคลินิกพืชแก่เกษตรกร ในโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯสยามมกุฎราชกุมาร จังหวัดเพชรบูรณ์ ครั้งที่ 1 ณ โรงเรียนบ้านวังศาล อ.วังโป่ง จ.เพชรบูรณ์