วันที่ 23 ธันวาคม 2565
นางสาวเพ็ญรัตน์ เทียมเพ็ง นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ กลุ่มวิจัยและพัฒนา ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ เป็นวิทยากร อบรมเกษตรกร เรื่อง โรคและแมลงที่สำคัญในข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ในโครงการระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ณ วัดโพธิ์งาม ต.ท่าพล อ.เมืองเพชรบูรณ์ จ. เพชรบูรณ์ จัดโดยสำนักงานเกษตรอำเภอเมืองเพชรบูรณ์