วันที่ 11 กรกฎาคม 2565
นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้
นางสาวเพชรลดา นวลตาล นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนายสำราญ ทองคำ นักวิชาการเกษตร เข้าร่วมพิธีวันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระเกียรติคุณและแสดง
ความกตัญญูกตเวทีต่อพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนารายณ์มหาราช ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบูรณ์