วันที่ 15 มิถุนายน 2565
นางสาวเพ็ญรัตน์ เทียมเพ็ง นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เป็นวิทยากรอบรมเกษตรกร
เรื่อง ศัตรูพืชที่สำคัญของพืชไร่ และการป้องกันกำจัด ในกิจกรรมพัฒนาศักยภาพการดำเนินงานและ การให้บริการการจัดการศัตรูพืชชุมชน (ศจช.) ภายใต้โครงการ ศูนย์การเรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ณ ศาลาประชาคม ม.10 ต.วังพิกุล อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์
จัดโดยสำนักงานเกษตรอำเภอบึงสามพัน