วันที่ 15-17 มีนาคม 2565
นางสาวศิริวรรณ อำพันฉาย ผู้อำนวยการกลุ่มบริการวิชาการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สารวัตรเกษตร เข้าตรวจร้านจำหน่ายปัจจัยการผลิตทางการเกษตร พร้อมให้คำแนะนำการจัดร้าน ตรวจสอบทะเบียน ฉลากสินค้า และแจ้งเตือน
การต่อใบอนุญาตก่อนวันหมดอายุ และตรวจเฝ้าระวัตถุอัตรายชนิดที่ 4 (พาราควอต,คอลไพริฟอส)
ณ อ.ชนแดน อ.หนองไผ่ และอ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์