ศวพ.เพชรบูรณ์ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานสตรอเบอร์รี่ปลอดภัยจังหวัดเพชรบูรณ์ เพื่อหารือจัดตั้งคณะทำงานสตรอเบอร์รี่ปลอดภัยจังหวัดเพชรบูรณ์ และแนวทางแก้ไขปัญหาและส่งเสริมให้สตรอเบอร์รี่เป็นพืชเศรษฐกิจของจังหวัด
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2022/03/S__25698338.jpg)
วันที่ 16 มีนาคม 2565
นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานสตรอเบอร์รี่ปลอดภัยจังหวัดเพชรบูรณ์ โดยมี นายชัชวาลย์ เบญจสิริวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธาน
โดยการประชุมในครั้งนี้ เพื่อหารือจัดตั้งคณะทำงานสตรอเบอร์รี่ปลอดภัยจังหวัดเพชรบูรณ์ และแนวทางแก้ไขปัญหาและส่งเสริมให้สตรอเบอร์รี่เป็นพืชเศรษฐกิจของจังหวัดเพชรบูรณ์ ณ ศาลากลางจังหวัดเพชรบูรณ์