วันที่ 15 มีนาคม 2565
นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มบริการวิชาการ งานตรวจรับรองแหล่งผลิตพืชอินทรีย์ ร่วมเป็นวิทยากรบรรยาย เรื่อง การผลิตพืชอินทรีย์ หลักสูตร "การทำเกษตรอินทรีย์เพื่อการค้า" ในกิจกรรมการพัฒนาเศรษฐกิจพอเพียงด้วยโมเดลเศรษฐกิจใหม่ (BCG) ณ ห้องประชุมศรีชมภู อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์