วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2565
นางสาวสโรชา ถึงสุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนางสาวเพ็ญรัตน์ เทียมเพ็ง นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เป็นวิทยากร อบรมเรื่อง การป้องกันกำจัดโรคและแมลงศัตรูไม้ผล ในกิจกรรม พัฒนาเกษตรกรผู้นำ ภายใต้โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่ประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ณ ศูนย์เรียนรู้ไร่นาสวนผสม ม. 20 ต. ท่าพล อ. เมือง จ. เพชรบูรณ์
จัดโดยสำนักงานเกษตรอำเภอเมือง