วันที่ 14 กันยายน 2564 นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้
นางสาวสโรชา ถึงสุข ผู้อำนวยการกลุ่มวิจัยและพัฒนา ร่วมเยี่ยมชมนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามกุฏราชกุมาร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา
28 กรกฏาคม 2564 โดยศูนย์ฯ ได้ส่งมอบต้นกล้าฟ้าทะลายโจร จำนวน 450 ต้นให้แก่สำนักงานเกษตรจังหวัดเพชรบูรณ์ สำหรับแจกจ่ายให้กับเกษตรกรในงานคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ณ สำนักงานเกษตรจังหวัดเพชรบูรณ์
อ. เมือง จ. เพชรบูรณ์