ศวพ.เพชรบูรณ์ จัดงานเสวนาเรื่อง การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตถั่วเขียว ภายใต้โครงการทดสอบและพัฒนาเทคโนโลยีการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตถั่วเขียว แบบเกษตรกรมีส่วนร่วมปี 2564
วันที่ 16 กรกฏาคม 2564 นางสาวศิริวรรณ อำพันฉาย นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของกลุ่มวิจัยและพัฒนา จัดงานเสวนาเรื่อง การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตถั่วเขียว ภายใต้โครงการทดสอบและพัฒนาเทคโนโลยีการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตถั่วเขียวแบบเกษตรกรมีส่วนร่วม ปี 2564 ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่ที่ 4 ตำบลยางงาม อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์ ในการนี้เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ในเรื่องการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตถั่วเขียวในปลายฤดูฝน นอกจากนี้ได้แจ้งเตือนการเฝ้าระวังโรคไวรัสใบด่างถั่วเขียว มีเกษตรกรเข้าร่วม จำนวน 30 ราย