ศวพ.เพชรบูรณ์ จัดฝึกอบรม หลักสูตร”การใช้ปุ๋ยชีวภาพเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวจังหวัดเพชรบูรณ์” ภายใต้โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2021/07/554538.jpg)
โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร
วันที่ 30 มิถุนายน 2564 กลุ่มวิจัยและพัฒนา ดำเนินการจัดฝึกอบรม หลักสูตร”การใช้ปุ๋ยชีวภาพเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ การผลิตข้าวจังหวัดเพชรบูรณ์” ภายใต้โครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร โดยมีเนื้อหา การอบรมคือ การใช้ปุ๋ยชีวภาพละลายฟอสเฟต ปุ๋ยชีวภาพ PGPR 1 , 2, 3 และการผลิตและใช้ประโยชน์แหนแดงในนาข้าว มีเกษตรกรเข้าร่วม 20 ราย ณ ศพก.เครือข่ายศูนย์เรียนรู้ด้านไร่นาสวนผสม (นายอุทัยวรรณ แก้วม่วง)
ต.ท่าพล อ.เมืองเพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์