วันที่ 22 มิถุนายน 2564 นางสาวเพชรลดา นวลตาล นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วยนักวิชาการเกษตรของศูนย์ฯ เข้าร่วมพิธีเปิดการฝึกอบรมหลักสูตร "การขับเคลื่อนภาคการเกษตร ตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงและเกษตรทฤษฎีใหม่" ภายใต้โครงการ 1 ตำบล 1 กลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี พ.ศ. 2564 ณ แปลงเกษตรกร (นายธีรพล เรืองโรจน์) ตำบลตะเบาะ อำเภอเมืองเพชรบูรณ์ จังหวัดเพชรบูรณ์ โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมโครงการฯ 12 ราย