ศวพ.เพชรบูรณ์ จัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2564 เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษกฯ
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2021/05/ต้นไม้ประจำปีของชาติ-25พค.64_210525_66.jpg)
ศวพ.เพชรบูรณ์ จัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2564
วันที่ 25 พฤษภาคม 2564 นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของศูนย์ฯ ร่วมกันจัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2564 เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ภายใต้ชื่อ “รวมใจไทย ปลูกต้นไม้ เพื่อแผ่นดิน” สืบสานสู่ 100 ล้านต้น โดยได้ร่วมกันปลูกต้นไม้ ได้แก่ ต้นพฤกษ์ มะขามป้อม และแคนา จำนวน 300 ต้น ภายในพื้นที่แปลงของศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์