วันที่ 21 พฤษภาคม 2564 นายอิสระ พุทธสิมมา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ บูรณาการร่วมกับเกษตรและสหกรณ์จังหวัดเพชรบูรณ์ (นางนางภัทรภร บุญอาบ) และสหกรณ์จังหวัดเพชรบูรณ์ (นายนายพิษณุ พินรอด) ดำเนินการส่งมอบพันธุ์พืช พร้อมให้ คำแนะนำกับกลุ่มเกษตรกรในโครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพเกษตรกรที่ได้รับการช่วยเหลือตามโครงการจัดที่ดินทำกินให้ชุมชน
ตามนโยบายรัฐบาลปีงบประมาณ 2564