วันที่ 15-16 ธันวาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มบริการวิชาการ (งานตรวจรับรอง GAP พืช) เข้ารับการตรวจติดตามคุณภาพภายในหน่วยรับรองมาตรฐานการผลิตพืช (Internal Audit) จากคณะทำงานศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตาก เพื่อตรวจติดตามการแก้ไขและป้องกันข้อบกพร่อง เพื่อให้สอดคล้องตามมาตรฐาน ISO/IEC 17025 ในการตรวจครั้งนี้ได้ลงพื้นที่ตรวจรับรองแปลง GAP พืช ณ บริษัท ไร่นายจุลคุ้นวงศ์ จำกัด ตำบลวังชมภู อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบูรณ์