วันที่ 9 ธันวาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้นางสาวเพ็ญรัตน์ เทียมเพ็ง นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือการป้องกันและต่อต้านการทุจริตคอรัปชั่น ระหว่างจังหวัดเพชรบูรณ์ สำนักงาน ป.ป.ช. ประจำจังหวัดเพชรบูรณ์และภาคีเครือข่าย ณ ห้องประชุมเมืองราด ชั้น 5 อาคาร 2 ศาลากลางจังหวัดเพชรบูรณ์