วันที่ 7 ธันวาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้นางสาวศิริวรรณ อำพันฉาย นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนางสาวฤดี คล่องสั่งสอน เจ้าพนักงานการเกษตร เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อเรื่อง การผลิตพืชปลอดภัย และหลักการใช้สารเคมีที่ถูกต้อง ภายใต้โครงการส่งเสริมการปลูกพืชปลอดภัยจากสารเคมี ในพื้นที่แบบโครงการหลวงห้วยน้ำขาว ภายตามแผนปฏิบัติราชการ จังหวัดเพชรบูรณ์ ประจำปี 2564 มีเกษตรกร เข้ารับการอบรม จำนวน 30 ราย
![](http://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/12/S__18522178-600x450.jpg)
![](http://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/12/S__18522179-600x450.jpg)
![](http://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/12/S__18522180-600x450.jpg)
![](http://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/12/S__18522181-600x450.jpg)