วันที่ 19 สิงหาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มบริการวิชาการ โดยมีนายชัยณรงค์ เรืองเที่ยง เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน พร้อมด้วยนางสาวฤดี คล่องสั่งสอน เจ้าพนักงานการเกษตร ร่วมประชุมคณะกรรมการอาหารปลอดภัย จังหวัดเพชรบูรณ์ ครั้งที่1/2563 ณ ห้องประชุมพ่อขุนผาเมือง สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเพชรบูรณ์