วันที่ 7 สิงหาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มบริการวิชาการ เข้าร่วมพิธีเปิดงานแสดงและจำหน่ายสินค้างานตลาดกรีนสินค้าเกษตรปลอดภัย และสินค้าGI จังหวัดเพชรบูรณ์ ณ พุทธอุทยานเพชบุระ (ลานตลาดกรีนมาเก็ต) โดยมีนายพงษ์พิทยา ธนไกรศรีทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิด
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/08/315706.jpg)