วันที่ 21 กรกฎาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มวิจัยและพัฒนา ให้ข้อมูลผลการดำเนินงานโครงการวิจัยพัฒนาและขยายผลเทคนิคผลิตท่อนพันธุ์มันสำปะหลังสะอาดและมีคุณภาพ กับทีมตรวจติดตามงานรอบที่ 1 ของสถาบันวิจัยพืชไรและพืชทดแทนพลังงาน ณ ห้องประชุมศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์