วันที่ 15 พฤษภาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ กลุ่มวิจัยและพัฒนา ดำเนินการตรวจติดตามแปลงต้นแบบ การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์โดยใช้ปุ๋ยตามค่าวิเคระห์ดิน ในโครงการระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ปี 2563 ณ แปลงเกษตรกรต้นแบบ ต.วังชมภู อ. เมือง จเพชรบูรณ์