วันที่ 11 พฤษภาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้นางมุกดา กอกัน หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป เข้าร่วมพิธีรับมอบเมล็ดพันธุ์พืชพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยมีนายอนันต์ ตั่นฉ้วน เกษตรจังหวัดเพชรบูรณ์ พร้อมด้วยส่วนราชการ เกษตรอำเภอ หัวหน้ากลุ่ม/ฝ่าย ข้าราชการ พนักงาน สำนักงานเกษตรจังหวัดเพชรบูรณ์ ประธานกลุ่มวิสาหกิจชุมชนตลาดเกษตรกรมีสุขปากปู่ เครือข่ายเกษตรกร และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมพิธีดังกล่าว เพื่อนำเมล็ดพันธ์พืชพระราชทานไปเพราะปลูกเป็นแหล่งอาหาร สำหรับใช้บริโภค จำนวน 14 ชนิด รวมทั้งสิ้น 150 ซอง ณ
สำนักงานเกษตรจังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/05/96142666_562189427765787_8264202099017908224_n.jpg)