เมื่อวันที่ 7-8 พฤษภาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้นักวิชาการเกษตร ของศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ ลงพื้นที่สัมภาษณ์เกษตรกร ผู้ปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังนา ในโครงการการจัดการองค์ความรู้และถอดบทเรียนเพื่อจัดทำคำแนะนำการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังนา พร้อมให้คำแนะนำการป้องกันกำจัดหนอนกระทู้ข้าวโพดลายจุด ณ ต.ป่าเลา อ.เมือง และ ต.บ้านหวาย อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/05/96232395_3187326794631424_8975944472785321984_o.jpg)