กิจกรรมเข้าแถวในตอนเช้าของพวกเราชาว ศวพ.เพชรบูรณ์ เพื่อลดความเสี่ยงและปฏิบัติตัวเพื่อความปลอดภัยจาก Covid-19 ตามสถานการณ์ที่ในจังหวัดเพชรบูรณ์เป็นพื้นที่ที่พบผู้ป่วย Covid-19 นั้น กิจกรรมการเข้าแถวตอนเช้า ยืนห่างกันอย่างน้อย 1 เมตร และได้จัดขวดเจลแอลกอฮอล์ล้างมือไว้ที่บริเวณทางเข้าอาคารสำนักงานเพื่อบริการให้กับผู้มาติดต่อราชการ นอกจากนี้ ศวพ.เพชรบูรณ์ ยังมีโครงการจัดหาผ้าเพื่อจัดทำหน้ากากอนามัยสำหรับแจกให้สมา
ชิกทุกคนใน ศวพ.เพชรบูรณ์ อีกด้วย
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/03/S__177045510.jpg)