วันที่ 11 –13 มีนาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มงานบริการวิชาการ งานสารวัตรเกษตร ลงพื้นที่ตรวจสอบการระบาดแมลงหวี่ขาวในพืชส่งออก (EU) ณ อำเภอบึงสามพัน และ อำเภอศรีเทพ จังหวัดเพชรบูรณ์
วันที่ 11 –13 มีนาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มงานบริการวิชาการ งานสารวัตรเกษตร ลงพื้นที่ตรวจสอบการระบาดแมลงหวี่ขาวในพืชส่งออก (EU) ณ อำเภอบึงสามพัน และ อำเภอศรีเทพ จังหวัดเพชรบูรณ์