วันที่ 11 มีนาคม 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเพชรบูรณ์ มอบหมายให้กลุ่มวิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ เป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง การป้องกันกำจัดศัตรูพืชสมุนไพรอินทรีย์และสาธิตการขยายไส้เดือนฝอยกำจัดแมลง ในกลุ่มแปลงใหญ่พืชผักสมุนไพรอินทรีย์ เมืองเพชรบูรณ์ ณ ที่ทำการกลุ่มวิสาหกิจชุมชนพอเพียงบ้านไทรงาม ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchabun/wp-content/uploads/2020/03/S__14909492.jpg)