วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2563 นางอารีรัตน์ พระเพชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ กลุ่มวิจัยและพัฒนา ร่วมจัดนิทรรศการและให้บริการคลินิกพืช เรื่อง การผลิตเมล็ดพันธุ์ถั่วเขียว การผลิตเมล็ดพันธุ์ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ และการป้องการกำจัดหนอนกระทู้ข้าวโพดลายจุด ในงาน โครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ณ โรงเรียนบ้านเขาพวง ต.สระแก้ว อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์