ร่วมกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
วันที่ 28 กรกฎาคม 2566 นางศิริกุล โกกิฬา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ บริเวรเรือนจำกลางพัทลุง(แห่งใหม่) ตำบลลำปำ อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง วัตถุประสงค์เพื่อเป็นการสร้างและกระตุ้นจิตสำนึกให้ประชาชนและเจ้าหน้าที่ของหน่วยงานได้เห็นถึงความสำคัญของการอนุรักษ์ทรัพยากรดินและน้ำ โดยมี นางนิศากร วิศิษฏ์สรอรรถ ผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง เป็นประธาน พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการและประชาชนเข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพียงกัน
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/08/S__54353944_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/08/S__54353950_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/08/S__54353951_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/08/S__54353946_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/08/S__54353948_0-1024x768.jpg)