กลุ่มวิจัยและพัฒนา ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง ลงพื้นที่ให้ความรู้การทำชาเกสรดอกบัวแก่ประชาชน
วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 กลุ่มวิจัยและพัฒนา ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง นำโดยนางเมธาพร นาคเกลี้ยง นักวิชาการชำนาญการพิเศษ ผอ.กลุ่มวิจัยและพัฒนา และเจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง ลงพื้นที่ให้ความรู้การทำชาเกสรดอกบัวแก่ประชาชน ณ กลุ่มการเรียนรู้เกษตรผสมผสานปลอดภัย เลขที่ 190 หมู่ที่ 3 ตำบลแหลมโตนด อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/456455_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/456456_0-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/456457_0-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/456458_0-768x1024.jpg)