กิจกรรมจิตอาสาปลูกหญ้าแฝกเพื่ออนุรักษ์ดินและน้ำ ณ ถนนเลียบคลองแหหลมโตนด(ฝั่งขวา)
วันที่ 19 กรกฎาคม 2566 นางศิริกุล โกกิฬา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาปลูกหญ้าแฝกเพื่ออนุรักษ์ดินและน้ำ ณ ถนนเลียบคลองแหลมโตนด(ฝั่งขวา) ตำบลแแหลมโตนด อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง วัตถุประสงค์เพื่อเป็นการสร้างและกระตุ้นจิตสำนึกให้ประชาชนและเจ้าหน้าที่ของหน่วยงานได้เห็นถึงความสำคัญของการอนุรักษ์ทรัพยากรดินและน้ำ โดยมี นายฉัตรชัย อุสาหะ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง เป็นประธาน พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการและประชาชนเข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพียงกัน
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/119883-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/119884-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/119866-1024x579.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/119853-579x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/119861-579x1024.jpg)