กลุ่มวิจัยและพัฒนา ลงพื้นที่ย้อมสีกระจูดด้วยวัสดุธรรมชาติ ณ กลุ่มสาธิตวิสาหกิจชุมชนท่าช้างฟื้นฟูเศรษฐกิจ หมู่ที่5 ตำบลพนางตุง อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง
วันที่ 11 กรกฎาคม 2566 กลุ่มวิจัยและพัฒนา ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพัทลุง นำโดยนางเมธาพร นาคเกลี้ยง นักวิชาการชำนาญการพิเศษ ผอ.กลุ่มวิจัยและพัฒนา ลงพื้นที่ย้อมสีกระจูดด้วยวัสดุธรรมชาติ ณ กลุ่มสาธิตวิสาหกิจชุมชนท่าช้างฟื้นฟูเศรษฐกิจ หมู่ที่5 ตำบลพนางตุง อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454563-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454566-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454570-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454572-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454554-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454555-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454569-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phatthalung/wp-content/uploads/2023/07/454571-1024x768.jpg)