วันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๖๖ เวลา ๑๔.๐๐ น. นางสาวเสาวนี เขตสกุล ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพังงา พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี และสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เพื่อถวายพระพรชัยมงคลและเฉลิมพระเกียรติฯ อีกทั้งยังเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และสร้างความเป็นสิริมงคลแก่ผู้ร่วมพิธี ณ วัดบางครั่ง ต.บางวัน อ.คุระบุรี จ.พังงา โดยมีนายศุภฤกษ์ เกตุสุรินทร์ ปลัดอาวุโสอำเภอคุระบุรี เป็นประธานฝ่ายฆราวาส หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ และประชาชน เข้าร่วมพิธี
![](https://www.doa.go.th/ac/phangnga/wp-content/uploads/2023/09/383350367_687431103446548_3437096126167750985_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phangnga/wp-content/uploads/2023/09/383783786_687431170113208_8051034942513864240_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phangnga/wp-content/uploads/2023/09/383782195_687430973446561_656854772886738926_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phangnga/wp-content/uploads/2023/09/383400946_687431046779887_674817290478697379_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phangnga/wp-content/uploads/2023/09/384127861_687430956779896_1709742761379916341_n-1024x768.jpg)