วันที่ 2-3 กรกฎาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นางสาวนันทนา โพธิ์สุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ร่วมกับ คณะทำงานทำงานควบคุมตรวจสอบกระบวนการผลิตและจำหน่ายสินค้าสิ่งบ่งชี้ทางภูมิศาสตร์ “เงาะทองผาภูมิ“ ประกอบด้วย สำนักงานพาณิชย์จังหวัดกาญจนบุรี สำนักงานเกษตรจังหวัดกาญจนบุรี สำนักงานเกษตรอำเภอทองผาภูมิ และสภาเกษตรกรจังหวัดกาญจนบุรี ลงพื้นที่ตรวจประเมินคุณภาพสินค้าสิ่งบ่งชี้ทางภูมิศาสตร์ ”เงาะทองผาภูมิ” ประจำปี 2567 จำนวนรวม 3 แปลง ณ อำเภอเมืองกาญจนบุรี และอำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุร
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/07/449714551_2764552710387361_2626020911673382613_n-750x450.jpg)