วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัย และพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี พร้อมด้วย นางรัตนาภรณ์ คชวงศ์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ นายวัชรพล เชื้อเพชร เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน และเจ้าหน้าที่งานควบคุมตามพระราชบัญญัติ ดำเนินการจัดการฝึกอบรมหลักสูตร “สารวัตรเกษตรอาสา” ตามโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตรปีงบประมาณ 2567 ให้แก่สมาชิกศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตรเครือข่าย และผู้สนใจ จำนวน 30 ราย โดยมีนายกองค์การบริหารส่วนตำบลลุ่มสุ่มร่วมสังเกตการณ์ฝึกอบรม ณ ศูนย์พัฒนาชนบทผสมผสานไทรโยค ตำบลลุ่มสุ่ม อำเภอไทรโยค จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/07/449700076_2763781697131129_5089346014319874987_n-750x450.jpg)