วันที่ 28 มิถุนายน 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรพร้อมด้วยนางสาวไพเราะ ขวัญงาม นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการเข้าร่วมบูรณาการปฏิบัติงานกับศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี และสถาบันวิจัยพืชไร่ และพืชทดแทนพลังงาน กรมวิชาการเกษตร ร่วมดำเนินการสำรวจการระบาดหนอนกระทู้หอมในมันสำปะหลัง ณ แปลงเกษตรกรผู้ปลูกมันสำปะหลัง หมู่ 4 ต.ดอนตาเพชร อ.พนมทวน จ.กาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/07/449316016_2760690074106958_986364606932583059_n-750x450.jpg)