วันอังคาร ที่ 18 มิถุนายน 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้ นางสาวไพเราะ ขวัญงาม นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนางสาวสมิตา คชายุทธ เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบาย และแผนเข้าร่วมกิจกรรมสนับสนุนปัจจัยการผลิตให้เกษตรกรทฤษฎีใหม่ จำนวน 7 ราย โดยศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี สนับสนุนเมล็ดพันธุ์กระเจี๊ยบเขียว และสำนักงานประมงกาญจนบุรี สนับสนุนพันธุ์ปลานิล 1,000 ตัว และอาหารปลา 1กระสอบ (20กก.) ภายใต้โครงการเกษตรกรรมยั่งยืน (เกษตรทฤษฎีใหม่) ประจำปีงบประมาณ 2567 ณ บ้านเกษตรกร ตำบลพระแท่น อำเภอท่ามะกา จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/06/448510630_2752135468295752_6180151844269806851_n-750x450.jpg)