วันอังคารที่ 28 พฤษภาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี พร้อมด้วย นางสาวนันทนา โพธิ์สุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนางสาวชฎาพิศ ไทรสังขดำรงพร นักวิชาการเกษตร ให้การต้อนรับคณะนักวิชาการเกษตร จากศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอุดรธานี เพื่อขอข้อมูลเทคโนโลยีการผลิตหน่อไม้ฝรั่ง และศึกษาดูงานแปลงผลิตหน่อไม้ฝรั่งพันธุ์ กวก. กาญจนบุรี 1 ของศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_กิจกรรม10667_240610_15555555555555555-750x450.png)