วันพุธ ที่ 22 พฤษภาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี พร้อมด้วยนางรัตนาภรณ์ คชวงศ์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ นายจักรพงษ์ บริสุทธิ์ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนายพรชัย ชูมงคล นักวิชาการเกษตร ตรวจสอบควบคุมคุณภาพทุเรียนส่งออกไปสาธารณรัฐประชาชนจีน ณ โรงคัดบรรจุมุลิน เลขที่ 88/8 หมู่ 3 ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/444928304_2732056726970293_4387855153160196202_n-750x450.jpg)