วันที่ 20 พฤษภาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี มอบหมายให้นางสาวอำไพ ประเสริฐสุข นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนด้านการเกษตรจังหวัดสุพรรณบุรี ครั้งที่ 2/2567 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารเฉลิมพระเกียรติ สถาบันวิทยาศาสตร์ข้าวแห่งชาติ โดยมีนางสาวพจนา เสมา เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรีเป็นประธานในการประชุมฯ
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/444212987_2731022013740431_1067052544892745064_n-1-750x450.jpg)