วันที่ 18 พฤษภาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี นายจักรพงษ์ บริสุทธิ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนายพรชัย ชูมงคล นักวิชาการเกษตร ตรวจสอบควบคุมคุณภาพทุเรียนส่งออกไปสาธารณรัฐประชาชนจีน ณ โรงคัดบรรจุมุลิน เลขที่ 88/8 หมู่ 3 ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/temp_o2762f5c15be636fe53d25a751ad4cc9b_5010620577683544993_59582368815497-750x450.jpg)