วันพุธที่ 2 พฤษภาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี ร่วมลงพื้นที่ในการตรวจราชการของนายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เพื่อเปิดการส่งน้ำและเตรียมความพร้อมการทำนาปี 2567 นำเสนอแนวทางการเพาะปลูกข้าวแบบเปียกสลับแห้ง และพบปะเกษตรกลุ่มผู้ใช้น้ำชลประทาน ณ โครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาสามชุก สำนักงานชลประทานที่ 12ตำบลสามชุก อำเภอสามชุก จังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/438242125_2717574081751891_233823000258122108_n-750x450.jpg)