วันพุธที่ 1 พฤษภาคม 2567 นายพรเทพ ท้วมสมบุญ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี พร้อม ด้วย ข้าราชการ พนักงานราชการ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา Big cleaning Day ( Kick Off ) เพื่อเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธี มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ บริเวณทางรถไฟ สะพานข้ามแม่น้ำแคว ตำบลท่ามะขาม อำเภอเมือง กาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/kanchanaburi/wp-content/uploads/2024/05/438275209_2716868015155831_6578978112930270497_n-750x450.jpg)